విలువలను విలువలే విభజిస్తే!
ప్రయాణించే దూరం, దానికయ్యే ఖర్చు, స్కూళ్ల ఫీజులు, ఇంటి వ్యయాలు ఇలా ఎన్నో రకాలుగా అరిథ్మెటిక్ అందరి జీవితాల్లో భాగమైపోయింది. ముఖ్యంగా ఆర్థిక వ్యవహారాల నుంచి ఆటల వరకు దాదాపు అన్ని విషయాల్లో సరాసరి లేదా సగటు లెక్కలు కడుతుంటారు. దీన్నే కొద్దిగా సూత్రాల రూపంలోకి మార్చి అర్థం చేసుకుంటే ఈ అధ్యాయం వచ్చేస్తుంది. తేలిగ్గా మార్కులు తెచ్చేస్తుంది. విలువల మొత్తాన్ని విలువల సంఖ్యతో భాగించడమే సగటు ప్రత్యేకత.
మాదిరి ప్రశ్నలు
1. 6, 34 మధ్య ఉండే 5 గుణిజాల సగటు ఎంత?
1) 25 2) 20 3) 30 4) 15
జవాబు: 2
సాధన:

2. 3 యొక్క మొదటి అయిదు గుణిజాల సగటు ఎంత?
1) 5 2) 9 3) 12 4) 6
జవాబు: 2
సాధన:
3. 5 వరుస సంఖ్యల సగటు -, తర్వాత 2 సంఖ్యలను కలిపితే ఏర్పడే కొత్త సగటు ఏమవుతుంది?
1) 2 పెరుగుతుంది 2) 1 పెరుగుతుంది
3) 2 తగ్గుతుంది 4) 1 తగ్గుతుంది
జవాబు: 2
సాధన: 1, 2, 3, 4, 5 లో మధ్యలో ఉండే సంఖ్య సగటు అవుతుంది.
దత్తాంశం ప్రకారం తర్వాతి రెండు సంఖ్యలను కలపాలి.
అప్పుడు 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7 ల సగటు 4 అవుతుంది.
ముందు 3 ఉంది అంటే 1 పెరుగుతుంది.
4. ఒక తరగతిలోని 40 మంది విద్యార్థుల సగటు వయసు 15 ఏళ్లు. ఉపాధ్యాయుడి వయసు కలిపితే వారి సగటు వయసు 16 సంవత్సరాలు అవుతుంది. అయితే ఉపాధ్యాయుడి వయసు ఎంత?
1) 15 సంవత్సరాలు 2) 16 సంవత్సరాలు
3) 56 సంవత్సరాలు 4) 46 సంవత్సరాలు
జవాబు: 3
సాధన: రాశుల మొత్తం = రాశుల సంఖ్య x సగటు
41 x16 = 656
40 x 15 = 600
ఉపాధ్యాయుడి వయసు = 656 - 600 = 56
సంక్షిప్త పద్ధతి: 40 + 1 x 16 = 40 + 16 = 56
5. ఒక గ్రంథాలయానికి ప్రతి శనివారం 510 మంది పాఠకులు వస్తారు. మిగతా రోజుల్లో 240 మంది వస్తారు. గ్రంథాలయం ఒక నెలలో 30 రోజులు ఉండి, అది శనివారంతో ప్రారంభమైతే ఆ నెలలో సగటు పాఠకులు ఎంతమంది?
1) 250 2) 276 3) 280 4) 285
జవాబు: 4
సాధన: శనివారాలు 1, 8, 15, 22, 29 = 5
మిగతా రోజులు = 25
5 x 510 = 2550
25 x 240 = 6000
6000 + 2550 = 8550

6. ఒక క్రికెట్ ఆటగాడి బౌలింగ్ సగటు 12.4 రన్స్/వికెట్. 26 పరుగులకు 5 వికెట్లు తీయడం ద్వారా అతడి బౌలింగ్ సగటు 0.4 తగ్గింది. అయితే ఆఖరి మ్యాచ్ వరకు అతడు తీసిన వికెట్ల సంఖ్య?
1) 64 2) 72 3) 80 4) 85
జవాబు: 4
సాధన: మొత్తం వికెట్లు x అనుకుందాం.
బౌలింగ్ సగటు 0.4 తగ్గింది అంటే 12 అవుతుంది.
7. ఒక వర్కుషాపులో మొత్తం పనివారి సగటు జీతం రూ.8500. ఏడుగురి టెక్నీషియన్ల సగటు జీతం రూ.10,000. మిగతా వారి సగటు జీతం రూ.7800. అయితే వర్కుషాపులో మొత్తం పనిచేసే వారి సంఖ్య?
1) 20 2) 21 3) 22 4) 23
జవాబు: 3
సాధన: మొత్తం పనివారు x అనుకుందాం.
మొత్తం పనివారి నుంచి ఏడుగురు టెక్నీషియన్లను తీసేస్తే (x - 7)
దత్తాంశం ప్రకారం
8. వివాహ సమయంలో ఒక జంట సగటు వయసు 23 సంవత్సరాలు. 5 ఏళ్ల తర్వాత వారికి ఏడాది వయసు గల అబ్బాయి ఉన్నాడు. అయితే ప్రస్తుతం ఆ కుటుంబం సగటు వయసు ఎంత?
1) 19 సంవత్సరాలు 2) 23 సంవత్సరాలు
3) 28.5 సంవత్సరాలు 4) 29.3 సంవత్సరాలు
జవాబు: 1
సాధన: 2 x 23 = 46
వివాహ సమయంలో జంట మొత్తం వయసు = 2 x 23 = 46
5 సంవత్సరాలు తర్వాత 2 x 5 = 10
46 + 10 = 56
56 + 1 (అబ్బాయి) = 57
రాశుల మొత్తం
ఆ కుటుంబం సగటు వయసు 19 సంవత్సరాలు
9. 3 సంవత్సరాల కిందట అయిదుగురి కుటుంబ సభ్యుల సగటు వయసు 17 ఏళ్లు. ప్రస్తుతం ఆ ఇంట్లో ఒక అబ్బాయి ఉన్నాడు. ప్రస్తుతం ఆ కుటుంబం సగటు వయసు అంతే ఉంది. అయితే ఆ కుటుంబంలోని అబ్బాయి వయసు ఎంత?
1) ఒక సంవత్సరం 2) 1 1/2 సంవత్సరం
3) 2 సంవత్సరాలు 4) 3 సంవత్సరాలు
జవాబు: 3
సాధన: 3 సంవత్సరాలు కిందట అంటే 2019లో
10. 12, 22, 32, 42, 52, 62, 72 ల సగటు ఎంత?
1) 16 2) 20 3) 30 4) 40
జవాబు: 2
సాధన: ఇచ్చిన దత్తాంశంలోని మధ్య సంఖ్య 42 = 16.
అంటే సగటు 16 అనుకుంటాం.
కానీ వర్గాల, ఘనాల పద్ధతి దీనికి వర్తించదు.

11. 24 మంది విద్యార్థుల సగటు బరువు 35 కిలోలు, టీచరు బరువు కలిపితే వారి సగటు బరువు 400 గ్రాములు పెరుగుతుంది. అయితే టీచరు బరువు ఎంత?
1) 45 కిలోలు 2) 50 కిలోలు
3) 53 కిలోలు 4) 55 కిలోలు
జవాబు: 1
సాధన: పాత సగటు పెరిగితే +, తగ్గితే - అని రాసి
రెండో సందర్భంలోని రాశుల సంఖ్యతో గుణించాలి.
1. మొదటి 9 ప్రధాన సంఖ్యల సగటు ఎంత?
ఎ) 9 బి) 11
జవాబు: సి
2. 30, 50 మధ్య ఉన్న ప్రధాన సంఖ్యల సగటు ఎంత?
ఎ) 38 బి) 39 సి) 38.8 డి) 39.8
జవాబు: డి
3. 4 కి చెందిన మొదటి 5 గుణిజాల సగటు ఎంత?
ఎ) 4 బి) 16 సి) 20 డి) 12
జవాబు: డి
4. 6, 34 మధ్య ఉన్న 5 కి చెందిన గుణిజాల సగటు ఎంత?
ఎ) 30 బి) 24 సి) 20 డి) 18
జవాబు: సి
5. రెండు అంకెల సంఖ్యలను తారుమారు చేస్తే వాటి విలువలు మారవు. అయితే అలాంటి సంఖ్యల సగటు ఎంత?
ఎ) 66 బి) 55 సి) 44 డి) 33
జవాబు: బి
6. 36 మంది విద్యార్థుల సగటు వయసు 14 ఏళ్లు. ఉపాధ్యాయుడి వయసు కలిపితే వారి సగటు వయసు 1 సంవత్సరం పెరుగుతుంది. అయితే ఉపాధ్యాయుడి వయసు ఎంత?
ఎ) 31 సంవత్సరాలు బి) 36 సంవత్సరాలు సి) 51 సంవత్సరాలు డి) 55 సంవత్సరాలు
జవాబు: సి
7. ఒక క్రికెట్ ఆటగాడు 10 మ్యాచ్లలో సగటున 32 పరుగులు చేశాడు. అతని సగటు 4 పరుగులు పెరగాలంటే తర్వాతి మ్యాచ్లో ఎన్ని పరుగులు చేయాలి?
ఎ) 2 బి) 4 సి) 70 డి) 76
జవాబు: డి
8. 16a + 16b = 48 అయితే a, b ల సగటు ఎంత?
ఎ) 3 బి) 2.5 సి) 1.5 డి) 5
జవాబు: సి
9. ఒక శూన్యేతర సంఖ్య వర్గాల సగటు ఆ సంఖ్యకు 5 రెట్లు అయితే ఆ సంఖ్య ఏది?
ఎ) 9 బి) 17 సి) 29 డి) 295
జవాబు: ఎ
10. ఒక లైబ్రరీకి ప్రతి ఆదివారం 510 మంది పాఠకులు వస్తారు. మిగిలిన రోజుల్లో 240 మంది వస్తారు. ఒక నెలలో 30 రోజులు ఉండి, అది ఆదివారంతో ప్రారంభమైతే, ఆ నెలలో సగటు పాఠకులు ఎంతమంది?
ఎ) 250 బి) 276 సి) 280 డి) 285
జవాబు: డి
11. ఒక గుంపులో 9 మంది ఉన్నారు. అందులో 8 మంది సగటు తిండి ఖర్చు రూ.12. తొమ్మిదో వ్యక్తి 9 మంది సగటు తిండి ఖర్చు కంటే రూ.8 ఎక్కువ ఖర్చు చేశాడు. అయితే అందరి తిండి ఖర్చు ఎంత?
ఎ) రూ.104 బి) రూ.117 సి) రూ.128 డి) రూ.135
సాధన: 9 మంది సగటు తిండి ఖర్చు రూ. x అనుకుందాం
దత్తాంశం ప్రకారం 9x = 8 × 12 + 1 (x + 8)
9x = 96 + x + 8
9x - x = 104
9 మంది మొత్తం తిండి ఖర్చు 9x = 9 × 13 = 117
జవాబు: బి
12. ఒక ఫ్యాక్టరీలోని అందరి సగటు జీతం రూ.8000. అందులో 7 గురు టెక్నీషియన్ల సగటు జీతం రూ.12,000. మిగిలినవారి సగటు జీతం రూ.6,000. అయితే ఫ్యాక్టరీలోని మొత్తం పనివారు ఎంతమంది?
ఎ) 23 బి) 32 సి) 21 డి) 20
జవాబు: సి
13. వివాహ సమయంలో ఒక జంట సగటు వయసు 25 సంవత్సరాలు. 5 సంవత్సరాల తర్వాత వారికి 3 సంవత్సరాల బాబు ఉంటే, ప్రస్తుతం ఆ కుటుంబ సగటు వయసు ఎంత?
ఎ) 19 సంవత్సరాలు బి) 21 సంవత్సరాలు సి) 23 సంవత్సరాలు డి) 25 సంవత్సరాలు
జవాబు: బి
14. ఒక బోటులోని 10 మంది తెడ్డువేసే వారి సగటు బరువు 53 కేజీలు. అందులో ఒకరి బదులుగా ఒక కొత్త వ్యక్తిని తీసుకుంటే వారి సగటు బరువు 1.8 కేజీలు పెరిగింది. అయితే కొత్తగా వచ్చిన వ్యక్తి బరువు ఎంత?
ఎ) 69 కేజీలు బి) 70 కేజీలు సి) 71 కేజీలు డి) నిర్వచించలేం
సాధన: పెరిగిన మొత్తం బరువు = 10 × 1.8 = 18 కేజీలు
కొత్త వ్యక్తి బరువు = పాత సగటు + పెరిగిన మొత్తం బరువు
కొత్త వ్యక్తి బరువు = 53 + 18 = 71 కేజీలు
జవాబు: సి
15. 10 సంఖ్యల సరాసరి 7. ప్రతి సంఖ్యను 12 తో గుణిస్తే కొత్త సగటు ఎంత?
ఎ) 7 బి) 19 సి) 82 డి) 84
సాధన: 10 సంఖ్యల సగటు = 7
కొత్త సగటు = 7 × 12 = 84
ప్రతి సంఖ్యను గుణించినా సగటును గుణించినా ఒకటే.
జవాబు: డి
16. 4 సంఖ్యల్లో మొదటి మూడు సంఖ్యల సరాసరి 18, చివరి మూడు సంఖ్యల సరాసరి 16. చివరి సంఖ్య 19 అయితే ఆ సంఖ్యల్లో మొదటిది ఏది?
1) 19 2) 20 3) 21 4) 25
సాధన: మొదటి మూడు సంఖ్యల మొత్తం = 18 × 3 = 54
చివరి మూడు సంఖ్యల మొత్తం = 16 × 3 = 48
చివరి సంఖ్య = 19
2వ సంఖ్య, 3వ సంఖ్యల మొత్తం = 48 -19 = 29
మొదటి సంఖ్య = 54 - 29 = 25
సమాధానం: 4
17. వరుసలో ఉన్న 7 సహజ సంఖ్యల సగటు 28 అయితే ఆ సంఖ్యల్లో పెద్ద సంఖ్య ఏది?
1) 31 2) 30 3) 32 4) 33
సాధన: వరుసలో ఉన్న సంఖ్యలు n అయి, n బేసిసంఖ్య
అయితే సగటు = n + 1/2 స్థానంలోని సంఖ్య అవుతుంది.
సమస్యలో వరుసలో ఉన్న 7 సహజ సంఖ్యల సగటు 4వ సంఖ్య అవుతుంది.
సగటు లేదా నాలుగో సంఖ్య = 28
పెద్ద సంఖ్య = 28 + 3 = 31
సమాధానం: 1
18. 7 వరుస సహజ సంఖ్యల సగటు 30 అయితే ఆ సంఖ్యల్లో పెద్ద సంఖ్య ఏది?
1) 39 2) 36 3) 33 4) 37
సాధన: 7 వరుస సహజ సంఖ్యలు = x, x + 1, x + 2, x + 3, x + 4, x + 5, x + 6 అనుకోండి
సగటు = 4వ పదం (n + 1/2 వ పదం) = x + 3
లెక్కప్రకారం x + 3 = 30
x = 30 - 3 = 27
x = 27
పెద్ద సంఖ్య = x + 6 = 27 + 6 = 33
సమాధానం: 3
19. 7 వరుస బేసి సంఖ్యల సగటు 27 అయితే ఆ సంఖ్యల్లో పెద్ద సంఖ్య ఏది?
1) 31 2) 33 3) 35 4) 37
సాధన: 7 వరుస బేసి సంఖ్యలు = x, x + 2, x + 4, x + 6, x + 8, x + 10, x + 12 అనుకోండి.
సగటు = 4వ పదం = x + 6
లెక్క ప్రకారం x + 6 = 27
x = 27 - 6 = 21
పెద్ద సంఖ్య = x + 12 = 21 + 12 = 33
సమాధానం: 2
20. 7 వరుస సరిసంఖ్యల సగటు 68 అయితే ఆ సంఖ్యల్లో పెద్ద సంఖ్య ఏది?
1) 70 2) 72 3) 76 4) 74
సాధన: 7 వరుస సరిసంఖ్యలు = x, x + 2, x + 4, x + 6, x + 8, x + 10, x + 12
సగటు = 4వ పదం = x + 6
లెక్క ప్రకారం x + 6 = 68
x = 68 - 6 = 62
పెద్ద సంఖ్య = x + 12 = 62 + 12 = 74
సమాధానం: 4
21. m సంఖ్యల సగటు n2, n సంఖ్యల సగటు m2 అయితే m + n సంఖ్యల సగటు ఎంత?
1) m − n 2) m + n 3) mn 4) m ÷ n
సాధన: m సంఖ్యల సగటు = n2
= m సంఖ్యల మొత్తం = mn2
= n సంఖ్యల సగటు = m2
= n సంఖ్యల మొత్తం = nm2 = m2n
m + n సంఖ్యల మొత్తం = mn2 + m2n = mn (m + n)
m + n సంఖ్యల సగటు = రాశుల మొత్తం/రాశుల సంఖ్య
= mn(m + n)/m + n = mn
సమాధానం: 3
22. అయిదు సంఖ్యల మొత్తం 666. మొదటి రెండు సంఖ్యల సగటు 85, మూడో సంఖ్య 126 అయితే చివరి రెండు సంఖ్యల సగటు ఎంత?
1) 195 2) 185 3) 175 4) 178
సాధన: అయిదు సంఖ్యల మొత్తం = 666
మొదటి రెండు సంఖ్యల సగటు = 85
మొదటి రెండు సంఖ్యల మొత్తం = 2 × 85 = 170
మూడో సంఖ్య = 126
మొదటి మూడు సంఖ్యల మొత్తం = 170 + 126 = 296
చివరి రెండు సంఖ్యల మొత్తం = 666 - 296 = 370
చివరి రెండు సంఖ్యల సగటు = 370/2 = 185
సమాధానం: 2
23. 8 సంఖ్యల సగటు 20. మొదటి రెండు సంఖ్యల సగటు 15.1/2. తర్వాతి మూడు సంఖ్యల సగటు 21.1/3. 7వ, 8వ సంఖ్యలు వరుసగా 6వ సంఖ్య కంటే 4, 7 ఎక్కువ అయితే 8వ సంఖ్య ఎంత?
1) 25 2) 23 3) 22 4) 21
సాధన: 8 సంఖ్యల సగటు = 20
8 సంఖ్యల మొత్తం = 8 × 20 = 160
సమాధానం: 1
24. 100, 200 మధ్య ఉన్న 3 గుణిజాల సగటు ఎంత?
1) 140 2) 150 3) 160 4) 152
సాధన: 100, 200 మధ్య ఉన్న 3 గుణిజాలు = 102, 105, 108.... 195, 198
100, 200 మధ్య ఉన్న 3 గుణిజాల సగటు 102 + 198/2 = 300/2 = 150
సమాధానం: 2
25. 11 సంఖ్యల సగటు 80, మొదటి 10 సంఖ్యల సగటు 79 అయితే 11వ సంఖ్య ఎంత?
1) 90 2) 100 3) 81 4) 89
సాధన: 11వ సంఖ్య = 11 సంఖ్యల మొత్తం - 10 సంఖ్యల మొత్తం
= 11 × 80 - 10 × 79
= 880 - 790 = 90
సమాధానం: 1
26. ఒక తరగతిలోని 15 మంది బాలికల సగటు వయసు వారి ఉపాధ్యాయురాలితో కలుపుకుని 16 సంవత్సరాలు. ఆ ఉపాధ్యాయురాలిని మినహాయిస్తే వారి సగటు వయసు 1 సంవత్సరం తగ్గుతుంది. అయితే ఆ ఉపాధ్యాయురాలి వయసు ఎంత?
1) 33 2) 30 3) 32 4) 31
సాధన: 15 మంది బాలికలు, వారి ఉపాధ్యాయురాలి సగటు వయసు = 16 సం.
15 మంది బాలికలు, వారి ఉపాధ్యాయురాలి వయసుల మొత్తం = సగటు వయసు × వ్యక్తుల సంఖ్య
= 16 × 16 = 256 సం.
ఉపాధ్యాయురాలిని మినహాయిస్తే 15 మంది బాలికల సగటు వయసు = 16 - 1 = 15 సం.
15 మంది బాలికల వయసుల మొత్తం = 15 × 15 = 225 సం.
ఉపాధ్యాయురాలి వయసు = 256 - 225 = 31 సం.
సమాధానం: 4
27. ఒక తరగతిలోని 20 మంది బాలుర సగటు వయసు 12 సంవత్సరాలు. ఆ తరగతిలో సగటు వయసు 7 సంవత్సరాలుగా ఉన్న ఐదుగురు బాలురు కొత్తగా ప్రవేశం పొందితే, ఆ తరగతిలోని బాలుర సగటు వయసు ఎంత?
సాధన: 20 మంది బాలుర సగటు వయసు = 12 సం.
20 మంది బాలుర వయసుల మొత్తం = 12 × 20 = 240 సం.
కొత్తగా చేరిన ఐదుగురు బాలుర సగటు వయసు = 7 సం.
కొత్తగా చేరిన ఐదుగురు బాలుర వయసుల మొత్తం = 7 × 5 = 35 సం.
తరగతిలోని మొత్తం బాలుర సగటు వయసు = వయసుల మొత్తం/ బాలుర సంఖ్య
= 240 + 35/20 + 5 = 275/25 = = 11 సం.
సమాధానం: 1
28. ఒక తరగతిలో 28 మంది విద్యార్థులు ఉన్నారు. వారు గణితంలో పొందిన సగటు మార్కులు 50. ఈ తరగతి నుంచి 8 మంది విద్యార్థులు పాఠశాల నుంచి వెళ్లిపోయారు. మిగిలిన విద్యార్థుల సగటు మార్కులు 4 పెరిగాయి. అయితే పాఠశాల నుంచి వెళ్లిన విద్యార్థుల సగటు మార్కులు ఎంత?
1) 40 2) 40.5 3) 39 4) 39.5
సాధన: 28 మంది విద్యార్థుల సగటు మార్కులు = 50
28 మంది విద్యార్థుల మార్కుల మొత్తం = 50 × 28 = 1400
పాఠశాల నుంచి 8 మంది విద్యార్థులు వెళ్లిపోగా మిగిలిన వారు = 28 - 8 = 20
20 మంది విద్యార్థుల సగటు మార్కులు = 50 + 4 = 54
20 మంది విద్యార్థుల మార్కుల మొత్తం = 54 × 20 = 1080
పాఠశాల నుంచి వెళ్లిన 8 మంది విద్యార్థుల మొత్తం మార్కులు = 1400 - 1080 = 320
8 మంది విద్యార్థుల సగటు మార్కులు 320/8 = 40 మా.
సమాధానం: 1
29. 100 సంఖ్యల సగటు 45. ఈ సంఖ్యకు మరో 4 సంఖ్యలు కలిపాక వాటి సగటు 50. అయితే ఆ 4 సంఖ్యల సగటు ఎంత?
1) 185 2) 175 3) 190 4) 195
సాధన: 100 సంఖ్యల సగటు = 45
100 సంఖ్యల మొత్తం = 45 × 100 = 4500
100 సంఖ్యలకు 4 సంఖ్యలు కలిపితే మొత్తం సంఖ్యలు = 100 + 4 = 104
104 సంఖ్యల సగటు = 50
104 సంఖ్యల మొత్తం = 50 × 104 = 5200
కొత్తగా చేరిన 4 సంఖ్యల మొత్తం = 5200 - 4500 = 700
4 సంఖ్యల సగటు = 700/4 = 175
సమాధానం: 2
నమూనా ప్రశ్నలు
1. 5 వరుస సంఖ్యల సగటు n. తర్వాతి 2 సంఖ్యలను కలిపితే మొత్తం సంఖ్యల సగటు ఎంత?
జవాబు: 1 పెరుగుతుంది
2. 8 మంది వ్యక్తుల సగటు బరువు 65 కేజీలు. అందులో ఒక వ్యక్తిని తొలగించి మరొక కొత్త వ్యక్తిని తీసుకుంటే వారి సగటు బరువు 2.5 కేజీలు పెరిగింది. అయితే కొత్త వ్యక్తి బరువు ఎంత?
జవాబు: 85 కేజీలు
3. ఒక తరగతిలో 60 మంది విద్యార్థులు ఉన్నారు. అందులో 30 మంది సగటు బరువు x కేజీలు. మిగిలిన వారి సగటు y కేజీలు అయితే అందరి సగటు బరువు ఎంత?
జవాబు:
4. 8 మంది వ్యక్తుల సగటు వయసులో నుంచి 21, 23 సంవత్సరాల వయసున్న ఇద్దరు వ్యక్తులను తొలగించి ఇద్దరు కొత్తవారిని తీసుకున్నారు. ప్రస్తుతం వారి సగటు 2 సంవత్సరాలు పెరిగింది. అయితే కొత్తగా చేరినవారి సగటు వయసు ఎంత?
జవాబు: 30 సంవత్సరాలు
5. మొదటి 50 సహజ సంఖ్యల సగటు ఎంత?
జవాబు: 25.5
6. 12, 22, 32, 42, 52, 62, 72 ల సగటు ఎంత?
జవాబు: 20
రచయిత: బిజ్జుల విష్ణువర్ధన్ రెడ్డి
మరిన్ని అంశాలు ... మీ కోసం!
‣ సంఖ్యలు